(Update : 30 เมษายน 2557)
 




ผศ.กนกกร บุษยะกนิษฐ์


-  กศ.ม. (การศึกษาปฐมวัย)
-  ค.บ. (การอนุบาลศึกษา)

ปฏิบัติงาน หลักสูตรการศึกษาปฐมวัย
อาคาร 7 ชั้น 2 (การศึกษาปฐมวัย)




อาจารย์กมลา ลำพูน

-  กศ.ม. (การปฐมศึกษา)
-  ค.บ. ( การอนุบาลศึกษา)

ปฏิบัติงาน หลักสูตรการศึกษาปฐมวัย
อาคาร 7 ชั้น 2 (การศึกษาปฐมวัย)
(ลาศึกษาต่อ)

 




อาจารย์กฤษณี ภู่พัฒน์


-  กศ.ม. (การศึกษาปฐมวัย)
-  ค.บ. (การอนุบาลศึกษา)

ปฏิบัติงาน หลักสูตรการศึกษาปฐมวัย
อาคาร 7 ชั้น 2 (การศึกษาปฐมวัย)




อาจารย์กานดา ธีระทองคำ


-  ศศ.ม. (พลศึกษา)

-  ศศ.บ. (ศึกษาศาสตร์ - พลศึกษา)

ปฏิบัติงาน หลักสูตรกลุ่มวิชาชีพครูฯ
อาคาร 4 ชั้น 4 (ห้อง 441)




ผศ.ดร.ขวัญฟ้า รังสิยานนท์


-  ปร.ด. (สังคมวิทยา)
-  ค.ม. (การศึกษาปฐมวัย)
-  ค.บ. (การอนุบาลศึกษา)

ปฏิบัติงาน หลักสูตรการศึกษาปฐมวัย
อาคาร 7 ชั้น 2 (การศึกษาปฐมวัย)





ดร.จรูญ  เฉลิมทอง


-  คอ.ด. (วิจัยการศึกษา)
-  สค.ม. (วิจัยประชากรและสังคม)
-  กศ.บ. (คณิตศาสตร์ - วัดผลการศึกษา)

ปฏิบัติงาน หลักสูตรกลุ่มวิชาชีพครูฯ
อาคาร 4 ชั้น 3 (ห้อง 435)





ดร.ชนะศึก  นิชานนท์


-  ค.ด. (การวัดและประเมินผลการศึกษา)
-  ค.ม. (วิจัยการศึกษา)
-  ค.บ. (วิทยาศาสตร์ - เคมี)

ปฏิบัติงาน สถาบันวิจัยและพัฒนา




ผศ.ณัฐนันท์  วงศ์ประจันต์


-  กศ.ม. (การศึกษาปฐมวัย)
-  กศ.บ. (การอนุบาลศึกษา)

ปฏิบัติงาน หลักสูตรการศึกษาปฐมวัย
อาคาร 7 ชั้น 2 (การศึกษาปฐมวัย)




อาจารย์ณัฐวรดา มณีรัตน์


-  ศษ.ม. (การบริหารการศึกษาและผู้นำทางการศึกษา) -  ค.บ. (การอนุบาลศึกษา)

ปฏิบัติงาน หลักสูตรการศึกษาปฐมวัย
อาคาร 7 ชั้น 2 (การศึกษาปฐมวัย)




ผศ.เต็มสิริ  เนาวรังสี


-  M.A. Elementary Education
-  ศศ.บ. (สังคมศึกษา)

ปฏิบัติงาน หลักสูตรการศึกษาปฐมวัย
อาคาร 7 ชั้น 2 (การศึกษาปฐมวัย)

 

 

 




อาจารย์นงคราญ  สุขเวชชวรกิจ


-  M.Ed. (Gifted Studies)
-  ค.บ. (การศึกษาปฐมวัย)

ปฏิบัติงาน หลักสูตรกลุ่มวิชาชีพครูฯ
อาคาร 4 ชั้น 3 (ห้อง 435)




อาจารย์นงสคราญ อดทน


-  M.A. (Educational Administration)
-  กศ.บ. (ภาษาอังกฤษ)

ปฏิบัติงาน หลักสูตรกลุ่มวิชาชีพครูฯ
อาคาร 4 ชั้น 3 (ห้อง 435)




รศ.ดร.เบญจวรรณ  กี่สุขพันธ์


-  กจ.ด. (การจัดการการศึกษา)
-  ค.ม. (โสตทัศนศึกษา)
-  ค.บ. (สังคมศึกษา)

ปฏิบัติงาน หลักสูตรกลุ่มวิชาชีพครูฯ
อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง 222




ผศ.พรใจ สารยศ


-  กศ.ม. (การศึกษาปฐมวัย)
-  ค.บ. (การศึกษาปฐมวัย)

ปฏิบัติงาน หลักสูตรการศึกษาปฐมวัย
อาคาร 7 ชั้น 2 (การศึกษาปฐมวัย)




ผศ.ดร.พรเทพ  ลี่ทองอิน


-  ปร.ด. (วิทยาศาสตร์การกีฬา)
-  กศ.ม. (พลศึกษา)

-  กศ.บ. (พลศึกษา)

ปฏิบัติงาน หลักสูตรกลุ่มวิชาชีพครูฯ
อาคาร 4 ชั้น 2 (ห้อง 422)




อาจารย์พรรัก  อินทมาระ


-  กศ.ม. (การศึกษาปฐมวัย)
-  ค.บ. (การศึกษาพิเศษ)

ปฏิบัติงาน หลักสูตรการศึกษาปฐมวัย
อาคาร 7 ชั้น 2 (การศึกษาปฐมวัย)




ดร.พันพัชร  ปิ่นจินดา


-  กจ.ด. (การจัดการการศึกษา)
-  ค.ม. (เทคโนโลยีทางการศึกษา)
-  ศษ.บ. (เทคโนโลยีและสื่อสารการศึกษา)
-  ค.บ. (วิทยาศาสตร์ทั่วไป-เทคโนโลยีทางการศึกษา)

ปฏิบัติงาน หลักสูตรกลุ่มวิชาชีพครูฯ
อาคาร 4 ชั้น 3 (ห้อง 435)





ผศ.พิทยาภรณ์ สิงหกานตพงศ์


-  ค.บ. (การอนุบาลศึกษา)

ปฏิบัติงาน หลักสูตรการศึกษาปฐมวัย
อาคาร 7 ชั้น 2 (การศึกษาปฐมวัย)
 

 

 

 




ดร.ภิรดี  วัชรสินธุ์


-  ค.ด. (วิธีวิทยาการวิจัยการศึกษา)
-  ค.ม. (วิจัยการศึกษา)
-  ค.บ. (มัธยมศึกษา - วิทยาศาสตร์
    เอก คอมพิวเตอร์ศึกษา)

ปฏิบัติงาน สำนักส่งเสริมวิชาการ
และงานทะเบียน




รศ.ดร.เมธาวี  อุดมธรรมานุภาพ


-  Ph.D. (Phychology)
-  ค.ม. (จิตวิทยา)
-  ค.บ. (จิตวิทยาการศึกษาและการแนะแนว)

ปฏิบัติงาน หลักสูตรกลุ่มวิชาชีพครูฯ
อาคาร 4 ชั้น 3 (ห้อง 435)




ผศ.รัตนา  งิ้วแหลม


-  กศ.ม. (การศึกษาปฐมวัย)
-  ค.บ. (การอนุบาลศึกษา)

ปฏิบัติงาน หลักสูตรการศึกษาปฐมวัย
อาคาร 4 ชั้น 2 (ห้อง 422)




ดร.วลีมาศ  แซ่อึ้ง


-  ค.ด. (การวัดและประเมินผลการศึกษา)

-  กศ.ม. (การวัดผลการศึกษา)
-  ศศ.ม. (วิจัยและประเมินผลการศึกษา)
-  ศศ.บ. (การวัดผลการศึกษา)

ปฏิบัติงาน หลักสูตรกลุ่มวิชาชีพครูฯ
อาคาร 4 ชั้น 3 (ห้อง 431)




อาจารย์วันทนี  อนุพันธ์


-  ค.ม.(การอุดมศึกษา)
-  ค.บ. (ภาษาไทย)

ปฏิบัติงาน หลักสูตรกลุ่มวิชาชีพครูฯ
อาคาร 4 ชั้น 3 (ห้อง 435)

 




ผศ.ดร.วารุณี  สกุลภารักษ์


-  กจ.ด. (การจัดการการศึกษา)
-  กศ.ม. (การศึกษาปฐมวัย)
-  ค.บ (การอนุบาลศึกษา)

ปฏิบัติงาน หลักสูตรการศึกษาปฐมวัย
อาคาร 7 ชั้น 2 (การศึกษาปฐมวัย)




ผศ.ศศิพันธ์  เปี๊ยนเปี่ยมสิน


-  ค.บ. (การอนุบาลศึกษา)

ปฏิบัติงาน หลักสูตรการศึกษาปฐมวัย
อาคาร 7 ชั้น 2 (การศึกษาปฐมวัย)

 




อาจารย์ศรีสุดา  จันททรกุญชร


-  กศ.ม. (โสตทัศนศึกษา)
-  กศ.บ. (เคมี)

ปฏิบัติงาน สำนักวิทยบริการฯ




อาจารย์สมยศ  เผือดจันทึก


-  ศษ.ม.(วิจัยและประเมินผลทางการศึกษา)
-  กศ.บ. (วิทยาศาสตร์-คณิตศาสตร์)

ปฏิบัติงาน หลักสูตรกลุ่มวิชาชีพครูฯ
อาคาร 4 ชั้น 3 (ห้อง 435)




อาจารย์สวงค์  บุญปลูก


-  กศ.ม. (การวัดผลการศึกษา)
-  กศ.บ. (คณิตศาสตร์)

ปฏิบัติงาน สำนักส่งเสิมวิชาการและงานทะเบียน




ดร.สิทธิพร  เอี่ยมเสน


-  Ph.d. (Curriculum and Intruction
             with Specialization in TESOL)
-  สส.ม. (สังคมสงเคราะห์ทางการศึกษา)
-  กศ.บ. (ภาษาอังกฤษ)

ปฏิบัติงาน หลักสูตรกลุ่มวิชาชีพครูฯ
อาคาร 4 ชั้น 2 (ห้อง 421)




อาจารย์สุกฤษฎิ์ วงแวงน้อย


-  ศษ.ม.(วิจัยและประเมินผลทางการศึกษา)
-  ค.บ. (การประถมศึกษา)
-  ศษ.บ. (คณิตศาสตร์)

ปฏิบัติงาน หลักสูตรกลุ่มวิชาชีพครูฯ
(ลาศึกษาต่อ)




ผศ.ดร.สุทธิพรรณ  ธีรพงศ์


-  กศ.ด. (การบริหารการศึกษา)
-  กศ.ม. (การศึกษาปฐมวัย)

-  ค.บ. (การอนุบาลศึกษา)

ปฏิบัติงาน หลักสูตรการศึกษาปฐมวัย
อาคาร 8 ชั้น 5 (การศึกษาปฐมวัย)




ดร.สุนทร  เทียนงาม


-  ค.ด. (การวัดและประเมินผลการศึกษา)
-  ค.ม. (วิจัยการศึกษา)
-  ค.บ. (การประถมศึกษา)

ปฏิบัติงาน ศูนย์สุพรรณบุรี




ผศ.ดร.สุรสิทธิ์  นาคสัมฤทธิ์

- ปร.ด. (บริหารการศึกษา)
-  กศ.ม.(บริหารการศึกษา)
-  ค.บ. (พลศึกษา)

ปฏิบัติงาน หลักสูตรกลุ่มวิชาชีพครูฯ
อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง 223




ผศ.ดร.อารมณ์ อุตภาพ


-  ปร.ด. (วิจัยการศึกษา)
-  ค.ม. (วิจัยการศึกษา)
-  ค.บ. (จิตวิทยา-คณิตศาสตร์)

ปฏิบัติงาน หลักสูตรกลุ่มวิชาชีพครูฯ
อาคาร 4 ชั้น 3 (ห้อง 435)